Threaded View
-
29-10-2008 09:10 PM #11
Junior Member
- Ngày tham gia
- Sep 2008
- Bài viết
- 58
- Được cám ơn 0 lần trong 0 bài gởi
Re: TNG sắp tới sẽ là Vô Đối!!!
[quote user="u-p"]
[quote user="GiaBao06"]
[quote user="phongtt"]
[quote user="GiaBao06"]
[quote user="tristar"]
[quote user="GiaBao06"]
Các bác hô hào ghê quá.
Năm ngoái cũng vào em này, chả đem lại tí ti LN gì mà còn cụt mất 20% ***.
Năm nay cũng bình thường thôi, thậm chí còn kém xa năm ngoái về mức độ tăng trưởng LN.
Năm ngoái tăng trưởng mới là đột biến so với 2006, rồi là tăng vốn (hồi đó tăng vốn đang là mốt, được săn đón), các dự án BĐS, nhà máy,...và tình hình chứng trường VN vẫn ko xấu bằng bây giờ...thế mà vẫn tèo và tèo (chào sàn 7x lao một mạch xuống 1x trong vòng vài tháng).
Còn năm nay tuy quí này có tăng 50% so với quí 3 năm ngoái
nhưng tính cả 3 quí thì cũng tăng ko đáng kể? (6T 2008 LN > 6T 2007 trong khi q3 2008 tăng LN vượt bậc so q3 2007 mà tăng không đáng kể (chưa kể vì lạm phát nếu không thì LN càng ngon hơn)?) , chưa kể quí 3 là quí làm ăn tốt nhất với nghành này.
Vì thế mà em nó chỉ lửng lơ quanh 1x thôi, TT luôn đánh giá đúng.
Các bác hô kinh quá làm em tưởng bở rùi.
[/quote]
năm ngoái vào giá bao nhiêu vậy bác?...4X hả .....(^_^)....những lúc rẻ không mua (khi TT ổn định thì ai bán cho mà mua vì chỉ số TNG quá tốt) đợi lên đỉnh mua thì.....(^_^)...GL
[/quote]
Cụ xem lại cách tính tăng lợi nhuận của em ở trên nhá. Tính như cụ thì trên sàn có ối thằng tăng 200-800% so với năm ngoái đấy.
Cụ cho rằng phải theo TT, em đồng ý rằng TT luôn đánh giá đúng. TT đánh giá TNG ở mức giá này là hợp lý rùi.
TT luôn đúng, chỉ có cách tính tăng trưởng của cụ là chưa chuẩn thôi.
[/quote] Anh chỉ hỏi chú 1 câu.......trên sàn có em nào hơn TNG ko......he he.......mà nếu chú chê TNG sao ngày nào cũng cặm cụi vào topic này để viết bài thế.......bao giờ mua được chắc viết còn nhiều hơn ý nhỉ.......
[/quote]
Ku này ko biết mấy tuổi mà anh anh, chú chú loạn hết cả lên.
Em mới viết có 2, 3 bài mà mà kụ đã bẩu "ngày nào cũng cặm cụi" thì oan cho em quá.
Thấy các cụ hô hào quá mức lên post vài bài chơi thôi, mua bán giề.
Thời buổi này chợ chứng đầy rẫy, ê hề hàng trăm con ngon hơn con này mà còn chưa vào huống gì con TNG bình thường này.
Bây giờ chỉ nhìn ngó thoai.
[/quote] Bác này thấy em nó quyến rũ quá không nhìn ngó không chịu nổi
Bác tìm hết sàn ha có em nào P/E thấp hơn TNG, giá 15 P/E năm nay =3, P/E năm sau =1,5. Mua TNG muốn lỗ cũng chẳng được.
[/quote]
Cụ xem con TKU xem, nếu xét PE thì TNG phải gọi nó bằng...CỤ
Thông tin của chủ đề
Users Browsing this Thread
Có 1 thành viên đang xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách vãng lai)
Similar Threads
-
Hoàng Gia sức sống mới
By YCN in forum Thị trường OTCTrả lời: 0Bài viết cuối: 11-04-2007, 10:21 PM -
Cổ phiếu Vinexad-Thương hiệu nổi tiếng trong lĩnh vực quảng cáo thương mại
By risk_hon in forum Thị trường OTCTrả lời: 0Bài viết cuối: 09-01-2007, 03:37 PM -
CP Sông Đà 9
By Kane in forum Thị trường OTCTrả lời: 0Bài viết cuối: 03-04-2006, 10:50 PM -
Giá dầu lên,DPC và BPC sống dở chết dở.
By in forum Nhận định Thị trườngTrả lời: 0Bài viết cuối: 01-01-1970, 07:00 AM -
Sống khoẻ và sống lâu để buôn cổ phiếu
By in forum CHỨNG KHOÁN CƯỜITrả lời: 0Bài viết cuối: 01-01-1970, 07:00 AM



Trích dẫn
Bookmarks