Threaded View
-
25-05-2009 10:35 PM #11
Member
- Ngày tham gia
- May 2009
- Bài viết
- 237
- Được cám ơn 0 lần trong 0 bài gởi
Re: TNG - cổ phiếu chưa tăng giá. EPS 5.000 sao còn lình xình ở 1x !
[quote user="ha_tq"]
[quote user="mõ làng"]
[quote user="BOI BOI"]
[quote user="boiboi"]TNG bị đè nén lâu ngày sẽ đến lúc bật dậy mạnh mẽ thôi.
Con nào EPS 5.000 mà giá còn 1x thì các bác bảo em.
Kế hoạch EPS 2009:
NBC 4,5k giá 34.9
THT 3k giá 24.9
VSP 4k giá 37.3
S99 4k giá 51
TNG 5k giá 16.1
Hãy xem và suy ngẫm.
[/quote]
DBC EPS quí 1 = 500, EPS 2009 = 5k, giá 24
TNG EPS quí 1 = 700, EPS 2009 = 5k, giá 16
[/quote]
Tuần này là tuần của TNG. Các bác xem nhé
[/quote]
Các bác mang EPS ra so sánh thì cũng tuỳ. Cho các bác ví dụ nữa nè:
- TV4: EPS quý 1 = 967, giá 18.4
- VC3: EPS quý 1 = 950, giá 26
- KLS, HPC: quý 1 lỗ, giá 28 - 30
.v.v

[/quote]So sánh cũng phải phù hợp bác à.
TV4 và VC3 khác với chu kì kinh doanh của DBC và TNG, lợi nhuận các em này phân bổ đều trong năm.
TNG và DBC tương đồng nhau ở điểm có quí 1 kém thuận lợi nhất(có lãi thấp nhất) nên có thể so sánh với nhau.
Kể từ quí 2 lợi nhuận của TNG và DBC đều bắt đầu tăng mạnh.
Quí lãi nhiều nhất của TNG là quí 3( thường cao gấp 5 lần quí 1). Còn quí lãi nhiều nhất của DBC thường là quí 4.
Thông tin của chủ đề
Users Browsing this Thread
Có 1 thành viên đang xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách vãng lai)
Similar Threads
-
Hoàng Gia sức sống mới
By YCN in forum Thị trường OTCTrả lời: 0Bài viết cuối: 11-04-2007, 10:21 PM -
Cổ phiếu Vinexad-Thương hiệu nổi tiếng trong lĩnh vực quảng cáo thương mại
By risk_hon in forum Thị trường OTCTrả lời: 0Bài viết cuối: 09-01-2007, 03:37 PM -
CP Sông Đà 9
By Kane in forum Thị trường OTCTrả lời: 0Bài viết cuối: 03-04-2006, 10:50 PM -
Giá dầu lên,DPC và BPC sống dở chết dở.
By in forum Nhận định Thị trườngTrả lời: 0Bài viết cuối: 01-01-1970, 07:00 AM -
Sống khoẻ và sống lâu để buôn cổ phiếu
By in forum CHỨNG KHOÁN CƯỜITrả lời: 0Bài viết cuối: 01-01-1970, 07:00 AM



Trích dẫn
Bookmarks